หมายเลขประกาศ20586155
ขายอาคารพาณิชย์ เพื่อการลงทุน อาคารพาณิชย์ 5 ชั้น หมู่บ้านศรีไทยคอนโด ทาวน์ ซอยประชาอุทิศ 33 แยก2 , พร้อมกิจการเช่าของ 7-11 (ด้านล่าง) ขนาด 15 ตร.ว. มี 5 ห้องนอน 5 ห้องน้ำ ประชาอุทิศ 33 แขวงบางมด เขตทุ่งครุ กรุงเทพมหานคร
หมวดอสังหาริมทรัพย์
ประเภทการขายขาย
สภาพสินค้าใหม่
ราคา7,350,000 บาท
ข้อมูลผู้ขาย
ชื่อผู้ขายสมชาย
ประเภทผู้ขายบุคคล
ประเภทสมาชิกสมาชิกที่ส่งหลักฐาน
บัตรประชาชน (M53935) เป็นสมาชิกเมื่อ7 กุมภาพันธ์ 2554 iPagehttps://www.pantipmarket.com/ipage/index.php?ipage_id=5202 หมายเลขโทรศัพท์0863619984 อีเมลคลิกเพื่อส่งเมล ข้อมูลติดต่อผู้ขาย0251201969www.facebook.com/somchai.itsara1 ที่อยู่ผู้ลงประกาศกรุงเทพมหานคร » ราษฎร์บูรณะ
อาคารพาณิชย์ 5 ชั้น ขนาด 15 ตร.ว. มี 5 ห้องนอน 5 ห้องน้ำ สภาาพดีมาก พื้นปูกระเบื้องทุกชั้น ชั้น 5 เป็นห้องโล่งเปิดเป็นสถานสอนภาษาจีน ต่อเติมเต็มพื้นที่ มีห้องนั่งเล่น มีแท๊งค์น้ำ 2000 ลิตร เครื่องปั็มน้ำ เครื่องกรองน้ำ ระบบไฟฟ้าม้ตู้คอนโทรลแยกใช้แต่ละชั้นอิสระ พื้นปูกระเบื้องทุกชั้น ชั้น 2 มี 1 ห้องนอน 1 ห้องครัว 2 ห้องน้ำ ชั้น และ 4 มี ห้องนอน ห้องโถง และห้องน้ำ
*** ชั้นล่าง ให้ 7-11 เช่าพื้นที่ ทำสัญญาเช่าระยะยาว 10 ปี เดือนละ 24,200 บาท ปรับค่าเช่าทุก 3 ปี ปีละ 10 เปอร์เซ็น เดือนตุลาคม 67 จะครบ 3 ปี จะปรับค่าเช่าเป็น 26,200 บาท
***ด้านหน้า
*** สามารถ ดัดแปลงต่อเติม ทำเป็นห้องเช่ารายเดือนได้ ช่วงเช้า ให้เช่า 2 รายๆละ 3,000
ทำเลดีมาก อยู่ในย่านชุมชน มีร้านค้าขายหน้าตึก และช่วงเย็นให้เช่า 3 รายๆละ 3,000 บาท/เดือน
จุดเด่น/สถานที่ใกล้เคียง
*** โรงเรียนชูสินทองประดิษฐ์อนุสรณ์ ( 0.7 กม.)
โรงเรียน - ขจรโรจน์วิทยา แผนกอนุบาล (0.8 กม.)
โรงเรียนขจรโรจน์วิทยา แผนกอนุบาล ( 0.8 กม.)
โรงเรียนขจรโรจน์วิทยา ( 0.9 กม.)
โรงเรียน - อนุบาลแสงอารีย์ ( 1 กม.)
โรงเรียนสามัคคีบำรุง ( 1 กม.)
โรงเรียนซีรอยุดดีน ( 1 กม.)
โรงเรียนมัฆบะฮิลอิสลาม ( 1.1 กม.)
โรงเรียนราษฎร์บูรณะ (มูฮำหมัดอุทิศ) ( 1.2 กม.)
โรงเรียน - ราษฎร์บูรณะ(มูฮำอุทิศ) (1.2 กม.)
*** วิทยาลัย - โรงเรียนสารพัดช่างกรุงเทพมหานคร (1.5 กม.)
วิทยาลัยพาณิชยการเชตุพน ( 1.9 กม.)
วิทยาลัยพยาบาลกองทัพเรือ (; 6.7 กม.)
วิทยาลัย - โรงเรียนอัสสัมชัญพาณิชยการ ( 7.6 กม.)
วิทยาลัยพยาบาลเซนต์หลุยส์ ( 7.7 กม.)
วิทยาลัย - โรงเรียนอัสสัมชัญศึกษา ( 7.9 กม.)
วิทยาลัยอาชีวศึกษาเอี่ยมละออ ( 8.2 กม.)
วิทยาลัยเทคโนโลยีมิตรพลบริหารธุรกิจ ( 8.3 กม.)
วิทยาลัย - โรงเรียนอาทร (8.7 กม.)
วิทยาลัยสารพัดช่างสี่พระยา ( 9 กม.)
***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (1.2 กม.)
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลกรุงเทพ ( 7.2 กม.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา ( 9.2 กม.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี ( 9.3 กม.)
มหาวิทยาลัยสยาม ( 9.4 กม.)
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ วิทยาเขตบพิตรพิมุข จักรวรรดิ ( 10 กม.)
มหาวิทยาลัย - จุฬาลงกรณ์ - คณะอักษร ( 10.1 กม.)
มหาวิทยาลัย - จุฬาลงกรณ์ - คณะสถาปัตย์ ( 10.2 กม.)
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ วิทยาเขตเพาะช่าง ( 10.3 กม.)
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก วิทยาเขตอุเทนถวาย ( 10.4 กม.)
*** ตลาดใหม่ทุ่งครุ ประชาอุทิศ 61 ( 1 กม.)
ซุปเปอร์มาร์เก็ต - บิ๊กซี มาร์เก็ต ประชาอุทิศ (1 กม.)
ตลาด - ทุ่งครุพลาซ่า (1 กม.)
ซุปเปอร์มาร์เก็ต - แม็กซ์แวลู ประชาอุทิศ ( 1.4 กม.)
เทสโก้ โลตัส ซุปเปอร์มาร์เก็ต ประชาอุทิศ พลาซ่า ( 1.6 กม.)
ซุปเปอร์มาร์เก็ต - ท็อปส์ มาร์เก็ต สาขาพระประแดงอาเขต ( 1.6 กม.)
ตลาด - พระประแดงอาเขต ( 1.7 กม.)
ตลาด - ไทยสมบูรณ์สแควร์ สาขาพระประแดง (1.7 กม.)
ตลาดไทยสมบูรณ์สแควร์ ( 1.7 กม.)
ห้าง - บิ๊กซี สุขสวัสดิ์ (1.8 กม.)
***ร้านสะดวกซื้อ - ซีเจ เอ็กซ์เพรส สาขา ประชาอุทิศ 33 ( 0.1 กม.)
ร้านสะดวกซื้อ - เทสโก้ โลตัส เอ็กซ์เพรส สาขาประชาอุทิศ 33 แยก 7 ( 0.5 กม.)
ร้านสะดวกซื้อ - เทสโก้ โลตัส เอ็กซ์เพรส สาขาประชาอุทิศ 27 ( 0.8 กม.)
***โรงพยาบาลจุฬารัตน์ 10 2 กม.)
โรงพยาบาลกรุงธน 2 (2.7 กม.)
โรงพยาบาล - สุขสวัสดิ์ (2.7 กม.)
โรงพยาบาลราษฎร์บูรณะ ( 2.9 กม.)
โรงพยาบาล - ประชาพัฒน์ ( 2.9 กม.)
***สวน/อุทยาน - สวนธนบุรีรมย์ ( 1.5 กม.)
สวน/อุทยาน - สวนวงแหวนสุขสวัสดิ์ (1.8 กม.)
สวน/อุทยาน - สุขเวชชวนารมย์ ( 3.4 กม.)
สวน/อุทยาน - สวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ พระชนมพรรษา ( 4 กม.)
สวน/อุทยาน - สวนศิลาฤกษ์ ( ≈ 4.3 กม.)
ในกรณีผู้ซื้อต้องการให้เจ้าของเดิมเช่าต่อ จะได้ค่าเช่าเพิ่มอีดเดือนละ 6,000 บาท
***วันเปลี่ยนสัญญามาเป็นผู้เช่ารายใหม่ เจ้าของใหม่จะได้รับเงินมัดจำจาก 7-11 เป็นเงิน 60,000 บาท ค่าเช่าแม่ค้าหน้าบ้าน ช่วงบ่าย 2 ราย รายละ 3,000 บาท =6,000 และจะได้ค่าเช่าทุกเดือน 24,200+6,000+6,000 รวมได้ค่าเช่าเดือนละ 36,200 บาทถ้าใช้เข่วพื้นที่หน้าบ้านช่วงเช้า 2 ราย ก็จะได้ค่าเช่าเพิ่มอีก 6,000+36,200 = 42,200 บาท
***ด้านหน้า
จุดเด่น/สถานที่ใกล้เคียง
*** โรงเรียนชูสินทองประดิษฐ์อนุสรณ์ ( 0.7 กม.)
โรงเรียน - ขจรโรจน์วิทยา แผนกอนุบาล (0.8 กม.)
โรงเรียนขจรโรจน์วิทยา แผนกอนุบาล ( 0.8 กม.)
โรงเรียนขจรโรจน์วิทยา ( 0.9 กม.)
โรงเรียน - อนุบาลแสงอารีย์ ( 1 กม.)
โรงเรียนสามัคคีบำรุง ( 1 กม.)
โรงเรียนซีรอยุดดีน ( 1 กม.)
โรงเรียนมัฆบะฮิลอิสลาม ( 1.1 กม.)
โรงเรียนราษฎร์บูรณะ (มูฮำหมัดอุทิศ) ( 1.2 กม.)
โรงเรียน - ราษฎร์บูรณะ(มูฮำอุทิศ) (1.2 กม.)
*** วิทยาลัย - โรงเรียนสารพัดช่างกรุงเทพมหานคร (1.5 กม.)
วิทยาลัยพาณิชยการเชตุพน ( 1.9 กม.)
วิทยาลัยพยาบาลกองทัพเรือ (; 6.7 กม.)
วิทยาลัย - โรงเรียนอัสสัมชัญพาณิชยการ ( 7.6 กม.)
วิทยาลัยพยาบาลเซนต์หลุยส์ ( 7.7 กม.)
วิทยาลัย - โรงเรียนอัสสัมชัญศึกษา ( 7.9 กม.)
วิทยาลัยอาชีวศึกษาเอี่ยมละออ ( 8.2 กม.)
วิทยาลัยเทคโนโลยีมิตรพลบริหารธุรกิจ ( 8.3 กม.)
วิทยาลัย - โรงเรียนอาทร (8.7 กม.)
วิทยาลัยสารพัดช่างสี่พระยา ( 9 กม.)
***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (1.2 กม.)
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลกรุงเทพ ( 7.2 กม.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา ( 9.2 กม.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี ( 9.3 กม.)
มหาวิทยาลัยสยาม ( 9.4 กม.)
มหาวิทยาลัย - จุฬาลงกรณ์ - คณะอักษร ( 10.1 กม.)
มหาวิทยาลัย - จุฬาลงกรณ์ - คณะสถาปัตย์ ( 10.2 กม.)
*** ตลาดใหม่ทุ่งครุ ประชาอุทิศ 61 ( 1 กม.)
ซุปเปอร์มาร์เก็ต - บิ๊กซี มาร์เก็ต ประชาอุทิศ (1 กม.)
ตลาด - ทุ่งครุพลาซ่า (1 กม.)
ซุปเปอร์มาร์เก็ต - แม็กซ์แวลู ประชาอุทิศ ( 1.4 กม.)
เทสโก้ โลตัส ซุปเปอร์มาร์เก็ต ประชาอุทิศ พลาซ่า ( 1.6 กม.)
ตลาด - พระประแดงอาเขต ( 1.7 กม.)
ตลาด - ไทยสมบูรณ์สแควร์ สาขาพระประแดง (1.7 กม.)
ตลาดไทยสมบูรณ์สแควร์ ( 1.7 กม.)
ห้าง - บิ๊กซี สุขสวัสดิ์ (1.8 กม.)
***โรงพยาบาลจุฬารัตน์ 10 2 กม.)
โรงพยาบาลกรุงธน 2 (2.7 กม.)
โรงพยาบาล - สุขสวัสดิ์ (2.7 กม.)
โรงพยาบาลราษฎร์บูรณะ ( 2.9 กม.)
โรงพยาบาล - ประชาพัฒน์ ( 2.9 กม.)
***สวน/อุทยาน - สวนธนบุรีรมย์ ( 1.5 กม.)
สวน/อุทยาน - สวนวงแหวนสุขสวัสดิ์ (1.8 กม.)
สวน/อุทยาน - สุขเวชชวนารมย์ ( 3.4 กม.)
สวน/อุทยาน - สวนศิลาฤกษ์ ( ≈ 4.3 กม.)
-
ขายบ้านพร้อมที่ดินแปลงสวย ติดแม่น้ำเพชรบุรี 100 เมตร ติดถนนสุขาภิบาล 50 เมตร 6-1-05 วา ถนนสุขาภิบาล 7 ตำบล ท่าไม้รวก อำเภอ ท่ายาง เพชรบุรี
ติดต่อสมชาย, 086-361-9984 , 094-898-8631 Click Email30,000,000 บาท
ID: 17601654เพชรบุรี » ท่ายาง7 เม.ย. 2561, 09:02:15 -
ขายโฮมออฟฟิช 4 ชั้น 46.5 วา หน้ากว้าง 6 ลึก 12 เมตร 285 ตรม 7 ห้องทำงาน 5 ห้องน้ำ แอร์ 7 ตัว จอดรถ 8 คัน ร่มเกล้า 1 ถนนพัฒนาชนบท แขวงคลองสามประเวศ เขตลาดกระบัง กทม.
ติดต่อสมชาย, 086-361-9984 , 094-898-8631 Click Email14,900,000 บาท
ID: 173830071 เม.ย. 2561, 14:24:48 -
ขายถูกมาก ที่ดิน 9 ไร่ 3 งาน 30 ส่ ใกล้หาดสามร้อยอดเพียง 1,500 เมตร ติดถนนลาดยาง ทางหลวงชนบท สาย บ้านใหม่ เป็นโฉนด หน้ากว้างติดถนนลาดยาง 65 เมตร ลึก 114 เมตร อยู่ ต.สามร้อยยอด อ.สามร้อยยอด จ.ประจวบคีรีข์ ทำเลดีมาก อยู่ในแหล่งท่องเที่ยว อุทยาน สามร้อยยอด
ติดต่อสมชาย, 086-361-9984 , 094-898-8631 Click Email13,900,000 บาท
ID: 15707837ประจวบคีรีขันธ์ » สามร้อยยอด20 ก.พ. 2561, 09:32:22 -
ขายถูก อาคารพาณิชย์ 4.5 ชั้น 2 คูหา 32 วา 480 ตร.ม.เจาะทะลุชั้นล่าง เปิดเป็นคลีนิคทันตกรรม อยู่ใกล้ตลาดมีนบุรี ถนนสีหบุรานุกิจ ซอย 5 เข้าซอยเพียง 20 เมตร
ติดต่อสมชาย, 086-361-9984 , 094-898-8631 Click Email10,500,000 บาท
ID: 1333970026 พ.ค. 2560, 07:11:46 -
ขายถูก/ให้เช่าThe Roof Garden ถนนสุขุมวิท 50 ชั้น 4 ห้องมุม 61 ตร.ม. 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ 1 ห้องพักผ่อน แอร์ 2 ตัว ติดสระว่ายน้ำ ทำเลดีมาก ใกล้ทางด่วนรามอินทราขอาจณรงค์ สุขุมวิท 50 เพียง 300 เมตรใกล็ BTS อ่อนนุช 700 เมตร ใกล้ห้างโลตัส อ่อนนุ่ช,ใกล้บิ๊กซีอ่
ติดต่อสมชาย, 086-361-9984 , 094-898-8631 Click Email3,290,000 บาท